Người Bạn Tốt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Người Bạn Tốt

Hi - ♥Hãy nắm tay và cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn♥

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Thuốc đông y chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeSun Jan 01, 2023 8:48 pm by hongphucmytan

» Phương pháp KHỬ KIỀM chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeSun Jan 01, 2023 8:46 pm by hongphucmytan

» Phương pháp khử kiềm trong điều trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:57 am by hongphucmytan

» VIÊM DA CƠ ĐỊA-PHƯƠNG PHÁP ĐIỀU TRỊ HIỆU QUẢ
Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:52 am by hongphucmytan

» Giới thiệu Website về bệnh viêm da cơ địa
Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:48 am by hongphucmytan

» Phương pháp KHỬ KIỀM chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:44 am by hongphucmytan

» Thuốc đông y chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:42 am by hongphucmytan

»  Bệnh Chàm tổ đỉa (Eczema)-phương pháp điều trị hiệu qủa
Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:38 am by hongphucmytan

» VIÊM DA CƠ ĐỊA- Có thẻ bạn chưa biết
Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeThu Jul 08, 2021 7:28 pm by hongphucmytan

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Hạnh Phúc Ở Đời ?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Hạnh Phúc Ở Đời ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Hạnh Phúc Ở Đời ?   Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeTue Aug 31, 2010 6:59 am

Hạnh phúc là gì?

Theo tôi, không ai có thể có một định nghĩa hoàn hảo về hạnh phúc. Vì hạnh phúc lệ thuộc vào con người. Hạnh phúc của người này có thể mang đau khổ đến cho người kia. Điều mà tôi cho là hạnh phúc có thể là điều mà người khác cho là chẳng ra gì.

Vấn đề chính là chúng ta phải tự đi tìm hạnh phúc cho riêng mình. Tìm cho mình cái gì mà mình cho là hạnh phúc. Miễn sao những điều đó không trái với lương tâm ta, trái với luân lý thường tình, mang tai hại đến cho kẻ khác, hoặc là những điều mà xã hội lên án.

Ai cũng biết hạnh phúc căn bản là ăn no, mặc ấm. Rồi khi có được cuộc sống đầy đủ, thì ăn no mặc ấm không còn là những gì ta muốn, mà trở thành ăn ngon, mặc đẹp, nhà cao cửa rộng, vợ, chồng yêu thương đầm ấm, con cái ngoan ngoãn, xinh đẹp và thông minh.

Nhưng để có được như vậy, chúng ta cần gánh trên vai mình những trách nhiệm nhất định. Ví dụ, bạn không thể nào có được con cái ngoan ngoãn khi chính bạn không làm gương, bạn không thể nào có được một người chồng/vợ yêu thương mình, nếu như chính bạn không là người biết chia sớt tình cảm, biết chăm sóc cho vợ/chồng và con của mình, biết nhường nhịn, không trở nên quá đáng, cứ khăng khăng rằng mình đúng. Cuộc sống gia đình sẽ tan vỡ nếu như cả hai người đều khăng khăng cho mình là đúng. Bạn chọn cuộc sống êm đềm bằng cách nhường nhịn nhau hay cuộc sống tan vỡ chỉ vì cả hai người đều cho rằng mình đúng? Bạn trai bạn gái với nhau cũng vậy, chẳng ai nhường ai thì chẳng có kết quả gì. Yêu thương hàm chứa sự nhường nhịn lẫn nhau, hàm chứa sự hy sinh cho đời sống chung của tổ ấm gia đình. Ai nói mình yêu thương kẻ khác mà không biết nhường nhịn thì chỉ là lời nói đầu môi.

Nhưng cũng biết một điều rằng, ở thế gian này không có hạnh phúc hoàn hảo, lý do chính là vì ai cũng là con người, không nhiều thì ít, ai cũng có những thói hư tật xấu, ai cũng phải cố gắng đi từ cái DỞ đến cái HAY, cho nên việc tìm kiếm cho mình hạnh phúc hoàn hảo chỉ là điều ảo tưởng.

Tóm lại, hạnh phúc ở đời này tùy vào cách chọn lựa của bạn, cho nên bạn đừng nên để cho xã hội, người ngoài điều khiển bạn, nói với bạn những điều họ cho là hạnh phúc, vì bạn sẽ mất thời gian, tiền của mà đi kiếm thứ hạnh phúc mà thiên hạ vẽ lên cho bạn, và khi có được rồi thì bạn mới biết được rằng chúng không mang lại hạnh phúc cho bạn.

Hạnh phúc cũng ám chỉ bổn phận, trách nhiệm. Sau bao thăng trầm của cuộc sống, bạn hoàn thành trách nhiệm làm cha, làm mẹ, làm vợ, làm chồng. Nhìn lại bạn thấy mình vui sướng, mãn nguyện trong lòng, đó là hạnh phúc đích thực. Không phải thứ hạnh phúc mà bạn có được khi mua được chiếc xe mới, tậu được cái nhà đẹp, đây chỉ là hạnh phúc chóng qua.

Chính vì thế mà có nhiều người sai khi lý luận: tôi thích sống độc thân, không thích bị ràng buộc vào ai cả. Đây cũng chỉ là cách trốn trách trách nhiệm mà thôi, và cũng đồng nghĩa với trốn trách mang đến cho mình và gia đình tương lai của mình niềm vui, hạnh phúc. Đi trái ngược với ý định mà Thiên Chúa muốn cho con người: được sống hạnh phúc ở đời này và đời sau.

Mến chúc mọi người tìm được con đường đi đến hạnh phúc riêng cho mình
https://thienthan.forum-viet.com
ronaldjjjnooo

Hạnh Phúc Ở Đời ? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hạnh Phúc Ở Đời ?   Hạnh Phúc Ở Đời ? I_icon_minitimeWed Sep 01, 2010 4:21 pm

hạnh phúc chỉ đơn giản là những điều nhỏ bé thường thấy xung quanh ta
Very Happy
hãy nắm lấy nó
đừng để đến lúc mất mới nhận ra
teen live cams
anal beads

Hạnh Phúc Ở Đời ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang