Người Bạn Tốt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Người Bạn Tốt

Hi - ♥Hãy nắm tay và cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn♥

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Thuốc đông y chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Rượu chè I_icon_minitimeSun Jan 01, 2023 8:48 pm by hongphucmytan

» Phương pháp KHỬ KIỀM chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Rượu chè I_icon_minitimeSun Jan 01, 2023 8:46 pm by hongphucmytan

» Phương pháp khử kiềm trong điều trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Rượu chè I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:57 am by hongphucmytan

» VIÊM DA CƠ ĐỊA-PHƯƠNG PHÁP ĐIỀU TRỊ HIỆU QUẢ
Rượu chè I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:52 am by hongphucmytan

» Giới thiệu Website về bệnh viêm da cơ địa
Rượu chè I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:48 am by hongphucmytan

» Phương pháp KHỬ KIỀM chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Rượu chè I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:44 am by hongphucmytan

» Thuốc đông y chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Rượu chè I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:42 am by hongphucmytan

»  Bệnh Chàm tổ đỉa (Eczema)-phương pháp điều trị hiệu qủa
Rượu chè I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:38 am by hongphucmytan

» VIÊM DA CƠ ĐỊA- Có thẻ bạn chưa biết
Rượu chè I_icon_minitimeThu Jul 08, 2021 7:28 pm by hongphucmytan

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Rượu chè

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Rượu chè Empty
Bài gửiTiêu đề: Rượu chè   Rượu chè I_icon_minitimeTue Nov 18, 2008 8:01 pm

Chào các bạn, hôm nay mình muốn nói với các bạn về vấn đề ăn nhậu của nam giới và một số ít nữ giới. Nếu chỉ ăn nhậu khi có tiệc tùng cần thiết thì cũng không có gì đáng nói . Nhưng có người cho đó là thú vui mỗi ngày, ngày nào không nhậu là không được, và nó ảnh hưởng rất lớn đến gia đình và xã hội. Biết bao vụ tai nạn giao thông xảy ra chỉ vì uống rượu, biết bao cái chết vô lý chỉ vì nhậu vào rồi lời qua tiếng lại , sanh sự người khác, đánh nhau thậm chí không làm chủ được giết người. Nhưng khi tỉnh thức , không còn men rượu thì hối hận cũng đã muộn màng.Rượu bia cũng là một chất độc gây ảnh hưởng đến sức khỏe của con người. Bạn sẽ không sống thọ nếu uống nhiều rượu bia. Ngoài ra, cũng có một số người thuộc tầng lớp giàu có trong xã hội, họ uống toàn rượu tây mắc tiền. Nhưng mình không hiểu uống vào có béo bổ , có ngon , có lợi ích gì cho sức khỏe không? Hay chỉ muốn cho mọi người thấy sự giàu có của mình, sự sành điệu của thế hệ mới. Con gái cũng phải uống rượu chứ, đi quán bar như thế mới là dân chơi .Trong khi đó, bên cạnh chúng ta có biết bao người nghèo khổ, bữa đói bữa no, tiền đâu mà ăn chơi , chỉ mong có lương thực dùng đủ hằng ngày là vui rồi.Tóm lại, mình chỉ muốn nói lên lời cảnh báo đối với những bạn đang vướng vào vấn nạn trên .

Hỡi những bạn ghiền ăn nhậu, say xỉn tối ngày, các bạn hãy giảm bớt các cuộc vui chơi chè chén ,và chỉ dành khi cần thiết, nhằm giúp các bạn có nhiều sức khoẻ, là người chính chắn, khỏi rơi vào tội lỗi khi không điều khiển được chính mình, và tránh làm hại người xung quanh.

Hỡi những bạn tuổi mới lớn, các bạn là sinh viên và muốn tỏ mình là người trưởng thành , là người đàn ông đích thực, chắc các bạn sẽ rủ nhau tụ tập ăn nhậu.Hy vọng các bạn đừng làm thế , vì lúc đầu chỉ để ra oai, chỉ để nhậu cho vui , nhưng sau này các bạn ghiền lúc nào không biết, hễ có gì tụ tập là bày ra ăn nhậu.Các bạn là hy vọng của đất nước , các bạn hãy làm cho nó phát triển hơn, đừng bao giờ để xã hội chúng ta chỉ toàn là những con sâu rượu, các bạn hãy dùng sức khoẻ của mình mà lo cho tương lai, sự nghiệp, đừng để nó đau yếu trong những chuyện vô ích.

Hỡi những bạn giàu có, các bạn đừng phung phí tiền bạc vào những chai rượu tây, nhưng các bạn hãy dành chút thời gian mà nghĩ đến những mảnh đời bất hạnh trong cuộc sống, để các bạn biết xót thương người, sẵn sàng giúp đỡ họ , thay vì dùng tiền vào những chuyện không đáng.Các bạn là những người may mắn , có tiền bạc , có mọi thứ, vậy các bạn hãy san sẻ hạnh phúc của mình cho người kém may mắn hơn các bạn , như thế các bạn sẽ là người hạnh phúc nhất.
https://thienthan.forum-viet.com

Rượu chè
Trang 1 trong tổng số 1 trang