Người Bạn Tốt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Người Bạn Tốt

Hi - ♥Hãy nắm tay và cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn♥

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Thuốc đông y chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Bâng khuâng I_icon_minitimeSun Jan 01, 2023 8:48 pm by hongphucmytan

» Phương pháp KHỬ KIỀM chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Bâng khuâng I_icon_minitimeSun Jan 01, 2023 8:46 pm by hongphucmytan

» Phương pháp khử kiềm trong điều trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Bâng khuâng I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:57 am by hongphucmytan

» VIÊM DA CƠ ĐỊA-PHƯƠNG PHÁP ĐIỀU TRỊ HIỆU QUẢ
Bâng khuâng I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:52 am by hongphucmytan

» Giới thiệu Website về bệnh viêm da cơ địa
Bâng khuâng I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:48 am by hongphucmytan

» Phương pháp KHỬ KIỀM chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Bâng khuâng I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:44 am by hongphucmytan

» Thuốc đông y chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Bâng khuâng I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:42 am by hongphucmytan

»  Bệnh Chàm tổ đỉa (Eczema)-phương pháp điều trị hiệu qủa
Bâng khuâng I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:38 am by hongphucmytan

» VIÊM DA CƠ ĐỊA- Có thẻ bạn chưa biết
Bâng khuâng I_icon_minitimeThu Jul 08, 2021 7:28 pm by hongphucmytan

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Bâng khuâng

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Bâng khuâng Empty
Bài gửiTiêu đề: Bâng khuâng   Bâng khuâng I_icon_minitimeMon May 26, 2008 7:41 pm

Có lẽ một ai đó đang đọc những dòng chữ mình viết hôm nay, những dòng chữ cho một chuyện tình buồn. Hãy đọc và hãy chia sẽ cùng mình nhé bạn thân mến!
Mình sống nội tâm, lãng mạn và ướt át. Còn anh, anh ở trong môi trường quân đội nên anh nguyên tắc, khô và có vẻ ngoài lạnh lùng. Bọn mình yêu nhau và đã hứa hẹn thật nhiều với nhau.

Đầu năm nay khi mà 2 đứa tính chuyện cưới xin nên mình đã đồng ý để gia đình anh ra chúc tết gia đình mình. Hạnh phúc vẫn êm đêm trôi qua. Rồi mình thấy ái ngại khi cuộc sống của gia đình anh thật khó khăn. Nhưng mình đã vượt qua, có tình yêu và ý chí chúng ta sẽ làm được tất cả. Mình đã chấp nhận để đối diện những khó khăn trước mắt.

Mình đang cố gắng, luôn nghĩ rằng cuộc sống sẽ êm đềm khi có anh bên cạnh. Nhưng rồi tất cả đâu như mình tưởng. Anh đã phụ lòng mình, đã làm tan nát những ước nguyện của mình. Mình cũng không biết phải làm thế nào nữa khi anh nói với mình rằng anh không xứng với mình, lấy anh về mình sẽ khổ vì anh là một con người cờ bạc không biết lo cho tương lai. Mình tan nát, thất vọng và căm thù anh. Tại sao anh lại phụ lòng mình, tại sao mình không đòi hỏi gì cao sang mà anh lại còn bội bạc với mình.

D đến khi mình và anh đang hạnh phúc. Và tất nhiên mình không mở đường cho D. Thời gian trôi qua khi những quan tâm của D với mình là vô cảm. Rồi chuyện của mình với anh xẩy ra, mình trở nên câm lặng. Càng câm lặng hơn khi những tình cảm của D dành cho mình. Mình đã từ chối D, mình nói là mình đã có người yêu, hai gia đình đã đi lại. D không tin điều đó mà nghĩ đó chỉ là cái cớ để mình từ chối.

Rồi những đêm buồn cô đơn, thất vọng về người yêu, những tin nhắn vô hồn của D lại thật ý nghĩa đối với mình. D là người bạn biết chia sẻ, biết quan tâm. Mọi chuyện sẽ không tiếp tục nếu mình không đi công tác và không gặp D (cơ quan D gần cơ quan mình nhưng D đang đi học thêm ở xa). D làm mình quên đi chuyện cũ, đem lại cho mình những giây phút thật hạnh phúc. Và rồi mình đã yêu D, một tình yêu rất lãng mạn. Mình thấy buồn về anh, thấy những việc anh làm càng tồi tệ. D bộn bề với những công việc và học hành nhưng lúc nào mình cần là D có. Những thử thách cho D có thể đủ để mình tin về tình cảm của D.

26 tuổi, cái tuổi chưa phải là lớn nhưng có lẽ đủ để tính chuyện ổn định cuộc sống gia đình. D đang còn 2 năm nữa, mình không thể chờ được. D rất buồn khi mình nói thế. Uh! 2 năm chờ đợi một tình yêu thì có gì đáng nói đúng không D! Nhưng em sống đâu chỉ cho riêng mình. Bố mẹ em đã ngoài 70, cái tuổi mà các cụ cần được hưởng thụ hơn là đang phải lo cho con cái.

Từng ngày, từng ngày gia đình em luôn lo lắng cho em. Em có thể không thèm để ý khi cô bé cùng phòng mới 23 tuổi đã lập gia đình, anh bạn đồng nghiệp dèm pha những câu chua chát khi có cô bạn sắp ế. Nhưng em không thể là nỗi lo cho gia đình mãi được. Nếu chúng ta đến với nhau bây giờ thì rất khó khăn nhưng tình yêu sẽ là sức mạnh để vượt qua. D không muốn thế, không muốn lập gia đình khi cả 2 đứa đang còn đi học. Nhưng rồi D sẽ không chịu nổi khi nhìn mình đi lấy chồng.

Mình không biết làm thế nào nữa. Chỉ biết rằng tình yêu cửa mình càng ngày càng trở nên bế tắc. Chờ D 2 năm đâu phải êm đềm trôi qua được khi mà thời gian không chờ đợi một ai. Còn đến với anh ư? Rồi mình có phải hối hận khi tình yêu đã hết không?Dạo này mình càng ít về nhà để tránh những câu hỏi của bố mẹ về anh.

Càng nhìn thấy bố mẹ lo lắng lòng mình lại quặn đau. Có lẽ mình nên chấp nhận cái hiện tại. Rồi cuộc sống gia đình sẽ cho mình cách nhìn, cách nghĩ khác hơn. Xin lỗi D, xin lỗi vì em đã không làm được gì cho anh mà càng làm anh buồn hơn. Anh sẽ tìm được một người tốt hơn em D ah!

Thật sự giờ mình chẳng biết phải làm thế nào nữa. Mình sẽ héo mòn trong những đêm cô đơn chờ đợi một ngày mai tươi sáng. Hãy chia sẽ cùng mình !

thuhien1610vnvn@yahoo.com
https://thienthan.forum-viet.com

Bâng khuâng
Trang 1 trong tổng số 1 trang