Người Bạn Tốt
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Người Bạn Tốt

Hi - ♥Hãy nắm tay và cùng làm cuộc sống tốt đẹp hơn♥

Trang ChínhPortalTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Thuốc đông y chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Người thân ra đi I_icon_minitimeSun Jan 01, 2023 8:48 pm by hongphucmytan

» Phương pháp KHỬ KIỀM chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Người thân ra đi I_icon_minitimeSun Jan 01, 2023 8:46 pm by hongphucmytan

» Phương pháp khử kiềm trong điều trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Người thân ra đi I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:57 am by hongphucmytan

» VIÊM DA CƠ ĐỊA-PHƯƠNG PHÁP ĐIỀU TRỊ HIỆU QUẢ
Người thân ra đi I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:52 am by hongphucmytan

» Giới thiệu Website về bệnh viêm da cơ địa
Người thân ra đi I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:48 am by hongphucmytan

» Phương pháp KHỬ KIỀM chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Người thân ra đi I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:44 am by hongphucmytan

» Thuốc đông y chữa trị DỊ ỨNG XI MĂNG
Người thân ra đi I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:42 am by hongphucmytan

»  Bệnh Chàm tổ đỉa (Eczema)-phương pháp điều trị hiệu qủa
Người thân ra đi I_icon_minitimeWed Mar 09, 2022 6:38 am by hongphucmytan

» VIÊM DA CƠ ĐỊA- Có thẻ bạn chưa biết
Người thân ra đi I_icon_minitimeThu Jul 08, 2021 7:28 pm by hongphucmytan

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Người thân ra đi

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Người thân ra đi Empty
Bài gửiTiêu đề: Người thân ra đi   Người thân ra đi I_icon_minitimeMon Jan 21, 2008 2:45 pm

Còn gì đau đớn bằng khi người mình yêu thương đã không còn trên cõi đời này . Chào bạn, có phải tâm trạng của bạn lúc này đang rất xấu. Có nhiều bạn dại dột đến có ý định tự tử để đi theo người mình yêu , vì thiếu người đó ta không thể sống tiếp. Trường hợp này thường gặp ở tình yêu nam nữ.

Nếu người thân mất đi lúc này của bạn là người yêu, thì bạn phải biết cách đối diện với hiện thực , bạn cũng phải biết rằng con người ai cũng phải chết , và không biết chết lúc nào , nó đến như một kẻ trộm , vào lúc mà ta không ngờ. Mình cũng khuyên bạn đừng buồn nữa.Bạn hãy nghĩ đến những người xung quanh, bạn còn cha mẹ, anh chị em , bạn bè...Vì bạn không tin vào cuộc sống đời sau nên có thể đối với bạn chết là hết. Nhưng nếu bạn Đạo Thiên Chúa, bạn sẽ biết rằng có một cuộc sống vĩnh cửu đang chờ đợi chúng ta sau cái chết. Bạn là người cần phải tiếp tục cuộc sống, và càng phải sống tốt hơn .Nếu bạn cứ buồn bả đau khổ và buông xuông cuộc đời , thì dần dần bạn sẽ chết trong sự tuyệt vọng . Cuộc đời có biết bao điều khiến chúng ta làm , bạn còn phải báo hiếu cha mẹ, bạn có thể chọn một ý tưởng để làm mục đích cho cuộc đời. Bạn hãy chọn giúp đỡ người bất hạnh hơn chính là niềm vui để thay thế nỗi buồn. Vì bên cạnh bạn còn biết bao người đáng thương và khốn khổ hơn bạn.

Nếu người thân mất đi lúc này là cha mẹ. Chắc trong lòng bạn là một sự hối hận và đau buồn . Vì thường con cái lúc ở bên cha mẹ thì hay thờ ơ , không quan tâm , có đứa còn bất hiếu. Con người là thế đó, cái gì cũng vậy , khi có thì không biết trân trọng, lúc mất rồi thì lại hối hận và ước gì nếu thời gian quay lại sẽ không sống như thế , nhưng giờ đã quá muộn , vì con người chết không thể nào sống lại. Hỡi các bạn làm con , hãy nhìn đến số phận của con người là phải chết , mà sống hiếu thảo với cha mẹ , để bản thân được Chúa chúc phúc ,và được an lòng khi cha mẹ không còn nữa

Lưu ý: Nếu bạn không có Đạo , mình xin giải thích về Đạo Thiên Chúa trong tình huống sau cái chết

Sau cái chết sẽ có 4 sự sau: sự chết, phán xét , Thiên Đàng , Hỏa Ngục

Con người sau khi chết, sẽ đến trước tòa Chúa phán xét, nếu bạn là người hiền lành , tốt bụng , sống biết hiếu thảo cha mẹ , biết xót thương người nghèo khổ bất hạnh , và không làm chuyện gì trái với lương tâm, thì bạn sẽ được hạnh phúc đời đời trên Thiên Đàng , còn niềm hạnh phúc thế nào thì mình không thể giải thích được.Nếu cuộc đời bạn chỉ toàn làm việc gian ác ,sống mà chỉ biết hưởng thụ mà không biết xót thương người khác, lại còn khinh dễ coi thường người nghèo khổ , thì bạn sẽ phải xuống Hỏa Ngục để đền lấy tội lỗi của bản thân đời đời kiếp kiếp. Nơi đó bạn sẽ bị lửa thiêu đốt không hề tắt , sẽ phải nghiến răng khóc lóc vì cảm thấy hối hận , tại sao tôi lại sống như thế, bị dòi bò rút rĩa, nói chung là vô cùng khó chịu và đau khổ. Nhưng Thiên Chúa nhân từ , đã ban cho loài người Luyện Ngục, nơi đây thì hình phạt cũng như Hỏa Ngục, nhưng ở đó thanh luyện đến khi nào sạch tội , thì được bay về Thiên Đàng. Vì thế, con người để tỏ lòng hiếu thảo và thương nhớ người thân đã qua đời bằng việc đọc kinh cầu nguyện cho họ, và họ sẽ sớm thóat khỏi cảnh Luyện Ngục. Đó là tình thương vô biên mà Thiên Chúa ban cho loài người. Vậy bạn hãy sống sao để có thể tránh khỏi Hỏa Ngục và được hưởng hạnh phúc trên Thiên Đàng.Mình tin rằng bạn có thể làm được vì chỉ cần bạn sống đúng lương tâm , và biết quan tâm tỏ lòng cảm thông và yêu thương đối với người đồng loại là bạn có thể thoát khỏi nổi sợ hãi của cái chết.
https://thienthan.forum-viet.com

Người thân ra đi
Trang 1 trong tổng số 1 trang